Babban aikin haɗin gwiwa na fadada flange guda ɗaya shine don tsayayya da matsa lamba da kuma turawa cikin bututun.Bututun ramuwa saboda fadada yanayin zafi da sanyin sanyi wanda canjin girman ya haifar, wato ramuwa bututun axial na diyya.A lokaci guda mai sauƙi don haɗa famfo ko shigarwa na bawul, kiyayewa da rarrabawa.Idan matsa lamba na bututun nan take ya yi girma sosai ko kuma ƙaura ya zarce ƙarfin faɗaɗa na'urar faɗaɗa kanta, bututun faɗaɗa na'urar za ta karye, wanda zai haifar da lalacewa ga famfunan da ke da alaƙa, bawuloli, har ma da duka bututun mai. .Dalilin da yasa haɗin haɓaka zai iya aiki a cikin yanayi mai tsanani shine kayan aiki da jiyya na musamman.
Ana amfani da fiɗaɗaɗɗen flange guda ɗaya a cikin ƙaura na inji da dumama tsarin bututun don ɗaukar rawar jiki da rage hayaniya.Yana iya aiwatar da shayarwa ta kowane bangare.Lokacin shigar da faɗaɗa, daidaita tsayin shigarwa na ƙarshen samfurin ko flange.Ko da yaushe ƙara ƙwayayen glandan ƙwanƙwasa, sannan daidaita iyakacin goro, ta yadda za a iya faɗaɗa bututun cikin yardar kaina da yin kwangila a cikin kewayon haɓakawa da raguwa.Kulle adadin fadada don tabbatar da aikin bututun.
Diamita na Suna | Dogon Tsarin | Gajeren tsari | |||||||||
Tsawon Halitta | Motsa jiki | Tsawon Halitta | Motsa jiki | ||||||||
DN | NPS | L | Axial Ext. | Kamfanin Axial Comp. | Na gefe. | Angular.(°) | L | Axial Ext. | Kamfanin Axial Comp. | Na gefe. | Angular.(°) |
150 | 6 | 180 | 12 | 20 | 14 | 15 | 150 | 10 | 18 | 12 | 12 |
200 | 8 | 210 | 16 | 25 | 22 | 15 | 150 | 10 | 18 | 12 | 12 |
250 | 10 | 230 | 16 | 25 | 22 | 15 | 200 | 14 | 20 | 18 | 12 |
300 | 12 | 245 | 16 | 25 | 22 | 15 | 200 | 14 | 20 | 18 | 12 |
350 | 14 | 255 | 16 | 25 | 22 | 15 | 200 | 14 | 20 | 18 | 12 |
400 | 16 | 255 | 16 | 25 | 22 | 15 | 200 | 14 | 20 | 18 | 12 |
450 | 18 | 255 | 16 | 25 | 22 | 15 | 200 | 14 | 20 | 18 | 12 |
500 | 20 | 255 | 16 | 25 | 22 | 15 | 200 | 14 | 20 | 18 | 12 |
600 | 24 | 260 | 16 | 25 | 22 | 15 | 200 | 14 | 20 | 18 | 12 |
700 | 28 | 320 | 16 | 25 | 22 | 15 | 200 | 14 | 20 | 18 | 12 |
750 | 30 | 260 | 16 | 25 | 22 | 15 | 260 | 16 | 25 | 22 | 15 |
800 | 32 | 340 | 16 | 25 | 22 | 15 | 260 | 16 | 25 | 22 | 12 |
900 | 36 | 370 | 16 | 25 | 22 | 15 | 260 | 16 | 25 | 22 | 12 |
1000 | 40 | 400 | 18 | 26 | 24 | 15 | 260 | 16 | 25 | 22 | 12 |
1200 | 48 | 420 | 18 | 26 | 24 | 15 | 260 | 16 | 25 | 22 | 12 |
1400 | 56 | 450 | 20 | 28 | 26 | 15 | 350 | 18 | 24 | 22 | 12 |
1500 | 60 | 500 | 20 | 28 | 26 | 15 | 300 | 18 | 24 | 22 | 12 |
1600 | 64 | 500 | 20 | 35 | 30 | 10 | 350 | 18 | 24 | 22 | 8 |
1800 | 72 | 550 | 20 | 35 | 30 | 10 | 500 | 22 | 30 | 25 | 8 |
2000 | 80 | 550 | 20 | 35 | 30 | 10 | 450 | 22 | 30 | 25 | 8 |
2200 | 88 | 580 | 20 | 35 | 30 | 10 | 400 | 22 | 30 | 25 | 8 |
2400 | 96 | 610 | 20 | 35 | 30 | 10 | 500 | 22 | 30 | 25 | 8 |
2600 | 104 | 650 | 20 | 35 | 30 | 10 | 550 | 22 | 30 | 25 | 8 |
2800 | 112 | 680 | 20 | 35 | 30 | 10 | 550 | 22 | 30 | 25 | 8 |
3000 | 120 | 680 | 25 | 35 | 30 | 10 | 550 | 22 | 30 | 25 | 8 |